-
Thực hiện kế hoạch công tác kiểm sát năm 2024, ngày 18/7/2024 Viện KSND huyện Vị Xuyên tiến hành Trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm, kiến nghị khởi tố tại Cơ quan CSĐT Công an huyện Vị Xuyên đối với hoạt động tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm của Điều tra viên, cán bộ điều tra bố trí tại Công an xã Ngọc Linh.
-
Thực hiện Quyết định số 79/QĐ-VKSQB ngày 01/7/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Quản Bạ, về trực tiếp kiểm sát việc thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân xã Quyết Tiến, huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang. Ngày 15/7/2024, Đoàn kiểm sát do ông Dương Đức Thiên - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn cùng với các thành viên đã tiến hành trực tiếp kiểm sát tại Ủy ban nhân dân xã Quyết Tiến, huyện Quản Bạ.
-
VKSND huyện Mèo Vạc kiểm sát trực tiếp thi hành án hình sự tại xã Khâu Vai, Lũng Pù huyện Mèo Vạc năm 2024.
-
Viện kiểm sát nhân dân huyện Xín Mần kiểm sát việc thực nghiệm hiện trường vụ án hình sự Cố ý gây thương tích xảy ra ngày 02 tháng 5 năm 2024 tại thôn Thèn Ván, xã Pà Vầy Sủ, huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang
-
Thực hiện Quyết định số 78/QĐ-VKSQB ngày 01/07/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Quản Bạ, về trực tiếp kiểm sát việc thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân thị trấn Tam Sơn, huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang. Ngày 09/07/2024, Đoàn kiểm sát do ông Dương Đức Thiên - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn cùng với các thành viên đã tiến hành trực tiếp kiểm sát tại Ủy ban nhân dân thị trấn Tam Sơn, huyện Quản Bạ.
-
Thực hiện Quyết định số 03/QĐ-VKSHSP ngày 20/6/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Hoàng Su Phì về việc trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam quý III năm 2024 tại Nhà tạm giữ Công an huyện Hoàng Su Phì.
-
Ngày 26/06/2024, Kiểm sát viên Viện kiểm sát nhân dân huyện Đồng Văn đã kiểm sát việc cưỡng chế thi hành án theo Quyết định cưỡng chế số: 03/QĐ-CCTHADS ngày 27/03/2024 của Chi Cục Thi hành án dân sự huyện Đồng Văn về việc cưỡng chế chuyển giao quyền sử dụng đất đối với ông Tráng Trẩn Ly và ông Trương Thiên Chức cho ông Trương Thiên Siền (là người đại diện theo ủy quyền).
-
Bị cáo thực hiện hành vi lôi kéo người khác sử dụng trái phép chất ma túy với lỗi cố ý trực tiếp. Bị cáo cũng nhận thức được hành vi của mình là hành vi bị pháp luật cấm, nhưng bị cáo vẫn thực hiện.
Bị cáo có đủ năng lực trách nhiệm hình sự và tự mình thực hiện hành vi vi phạm pháp luật hình sự do đó bị cáo phải chịu trách nhiệm hình sự về hành vi của mình. Hành vi phạm tội của các bị cáo là rất nghiêm trọng, cần phải được xử lý nghiêm minh để đảm bảo mục đích giáo dục, phòng ngừa chung.
-
Thực hiện việc triển khai Quy chế phối hợp số 179/QCPH-VKSND-CAT-BĐBP-CHQ-CCKL ngày 13/5/2022, Sáng ngày 14/6/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Vị Xuyên đã tổ chức Hội nghị sơ kết Quy chế phối hợp liên ngành về tiếp nhận, giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm và kiến nghị khởi tố 06 tháng đầu năm 2024, nhằm đánh giá những kết quả đã đạt được, tổng hợp những khó khăn, vướng mắc trong công tác phối hợp, đề ra giải pháp nhằm thực hiện có hiệu quả công tác này. Hội nghị dưới sự chủ trì của đồng chí Nguyễn Việt Thắng – Phó Viện trưởng - Viện kiểm sát nhân dân huyện Vị Xuyên, Lãnh đạo Cơ quan Cảnh sát điều tra, Lãnh đạo Công an các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Vị Xuyên và các cơ quan khác được giao nhiệm vụ tiến hành một số hoạt động điều tra.
-
Thực hiện kế hoạch công tác năm 2024, ngày 12/06/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Yên Minh đã tiến hành kiểm sát trực tiếp việc tuân theo pháp luật trong thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân xã Mậu Long, huyện Yên Minh, tỉnh Hà Giang.
-
Sáng ngày 14.6.2024, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hà Giang phối hợp cùng Tòa án nhân dân tỉnh Hà Giang tổ chức phiên tòa rút kinh nghiệm đối với vụ án G.M.S, sinh năm 1993, trú tại: thôn Phìn Tỷ C, xã Du Tiến, huyện Yên Minh, tỉnh Hà Giang, phạm tội Mua bán người quy định tại điểm đ khoản 2 Điều 119 BLHS năm 1999, sửa đổi bổ sung năm 2009 và tội Trốn khỏi nơi giam, quy định tại khoản 1 Điều 386 BLHS năm 2015, sửa đổi bổ sung năm 2017.
-
Thực hiện Quyết định số 213/QĐ-VKSHG ngày 22.5.2024 của Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hà Giang về việc trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam, thi hành án phạt tù và việc thực hiện Kháng nghị, kiến nghị tại Trại tạm giam Công an tỉnh Hà Giang. Từ ngày 04.6.2024 đến ngày 05.6.2024, Phòng kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam và thi hành án (Phòng 8) - Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hà Giang tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam, thi hành án phạt tù và kết quả thực hiện Kháng nghị, nội dung kiến nghị trong Kết luận trực tiếp kiểm sát tại Trại tạm giam Công an tỉnh Hà Giang.
-
Thực hiện Quyết định số 60/QĐ-VKSQB ngày 14/5/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Quản Bạ, về trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong công tác tạm giữ, tạm giam, thi hành án phạt tù quý II năm 2024 tại Nhà tạm giữ thuộc Công an huyện Quản Bạ. Ngày 23/5/2024, Đoàn kiểm sát do ông Dương Đức Thiên - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn cùng với các thành viên đã tiến hành trực tiếp kiểm sát tại Nhà Tạm giữ thuộc Công an huyện Quản Bạ.
-
Thực hiện Kế hoạch công tác kiểm sát năm 2024 và Thực hiện Quyết định trực tiếp kiểm sát hoạt động thi hành án dân sự số 69/QĐ-VKS-VX ngày 25 tháng 4 năm 2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Vị Xuyên, từ ngày 13 tháng 5 năm 2024 đến ngày 17 tháng 5 năm 2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Vị Xuyên đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong thi hành án dân sự đối với Chi cục thi hành án dân sự huyện Vị Xuyên, tỉnh Hà Giang
-
Thực hiện Quyết định số 161/QĐ-VKS-P8 ngày 17.4.2024 của Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hà Giang về việc trực tiếp kiểm sát hoạt động thi hành án dân sự tại Chi cục Thi hành án dân sự huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang. Từ ngày 13.5.2024 đến ngày 16.5.2024, Phòng kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam và thi hành án (Phòng 8) - Viện KSND tỉnh Hà Giang đã phối hợp với Viện KSND huyện Quản Bạ tiến hành trực tiếp kiểm sát việc thực hiện các quy định của pháp luật về thi hành án dân sự tại Chi cục Thi hành án dân sự huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang.
-
Thực hiện Quyết định số 98/QĐ-VKSXM và Kế hoạch số 99/KS-VKSXM ngày 08/05/2024 của Viện kiểm sát nhân dân huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang. Ngày 14/05/2024 Đoàn kiểm sát tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam tại Nhà tạm giữ Công an huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang.
-
Thực hiện kế hoạch số 14/KH-VKSĐV ngày 03.05.2024 của Viện kiểm sát nhân dân huyện Đồng Văn về trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam tại Nhà tạm giữ Công an huyện Đồng Văn.
-
Ngày 06/5/2023, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hà Giang (Phòng 7) ban hành Kiến nghị yêu cầu Tòa án nhân dân huyện khắc phục một số vi phạm.
-
Thực hiện kế hoạch công tác năm 2024, ngày 08/05/2024 Viện kiểm sát nhân dân huyện Yên Minh đã tiến hành kiểm sát trực tiếp tại cơ quan thi hành án hình sự Công an huyện Yên Minh, tỉnh Hà Giang.
|
|
-
Đang online:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tất cả:
1
|
|