-
-
Nhằm thực hiện tốt các chỉ tiêu và nhiệm vụ công tác kiểm sát của đơn vị Viện kiểm sát nhân dân huyện Bắc Quang trong năm 2024. Đơn vị đã chủ động tổ chức 01 cuộc kiểm sát tại Chi cục Thi hành án dân sự huyện Bắc Quang. Đến nay đã ban hành kết luận.
-
-
Ngày 29/03/2024 Viện kiểm sát nhân dân huyện Yên Minh đã phối hợp với Tòa án nhân dân cùng cấp tổ chức phiên tòa xét xử rút kinh nghiệm theo cụm vụ án dân sự tranh chấp quyền sử dụng đất giữa nguyên đơn là bà Lê Thị Tươi, sinh năm 1952 trú tại Thôn Nà Tậu, xã Hữu Vinh, huyện Yên Minh, tỉnh Hà Giang; bị đơn là ông Hoàng Văn Đại, sinh năm 1962 trú tại Thôn Bản Trưởng, xã Hữu Vinh, huyện Yên Minh, tỉnh Hà Giang.
-
Thực hiện Quyết định số 02/QĐ-VKSHSP ngày 11/3/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Hoàng Su Phì về việc trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam quý II năm 2024 tại Nhà tạm giữ Công an huyện Hoàng Su Phì.
-
Thực hiện Quyết định số 04/QĐ-VKSHSP ngày 06/3/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Hoàng Su Phì về việc trực tiếp kiểm sát việc thi hành án hình sự năm 2024 tại Ủy ban nhân dân xã Nậm Ty, huyện Hoàng Su Phì.
-
-
Thực hiện Quyết định số 16/QĐ-VKSQB ngày 20/02/2024 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Quản Bạ, về trực tiếp kiểm sát việc thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân xã Nghĩa Thuận, huyện Quản Bạ, tỉnh Hà Giang. Ngày 06/03/2024, Đoàn kiểm sát do ông Dương Đức Thiên - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn cùng với các thành viên đã tiến hành trực tiếp kiểm sát tại Ủy ban nhân dân xã Nghĩa Thuận, huyện Quản Bạ.
-
Thực hiện Kế hoạch số 28/KH – UBND ngày 01/02/2024 của Uỷ ban nhân dân huyện Hoàng Su Phì về Tổ chức Ngày hội xuống đồng và tết trồng cây Xuân Giáp Thìn năm 2024. Sáng ngày 16/02/2024, tại thôn 02, xã Nam Sơn, huyện Hoàng Su Phì, Lãnh đạo, công chức và người lao động Viện kiểm sát nhân dân huyện Hoàng Su Phì đã hưởng ứng và tham gia Lễ phát động “Ngày hội xuống đồng” và “Tết trồng cây” Xuân Giáp Thìn năm 2024 do Uỷ ban nhân dân huyện Hoàng Su Phì phát động.
-
Sáng ngày 26/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Vị Xuyên phối hợp với Tòa án nhân dân cùng cấp tổ chức phiên tòa xét xử rút kinh nghiệm vụ án hình sự sơ thẩm đối với bị cáo Thào Mí Sử về tội “Tàng trữ trái phép chất ma túy” theo điểm c khoản 1 Điều 249 Bộ luật hình sự.
-
Trong những năm gần đây, trên địa bàn huyện Vị Xuyên, tỉnh Hà Giang thường xuyên xảy ra những vụ trộm cắp tài sản với tính chất, mức độ ngày càng manh động, liều lĩnh, gây bức xúc trong nhân dân, ảnh hưởng đến tình hình an ninh trật tự.
-
Thực hiện Kế hoạch công tác kiểm sát năm 2024, ngày 23 tháng 01 năm 2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Xín Mần đã tiến hành kiểm sát trực tiếp việc thi hành án treo tại UBND xã Nà Chì, Đoàn kiểm sát do đồng chí Hoàng Văn Thanh –Viện trưởng làm Trưởng đoàn.
-
-
Thực hiện Kế hoạch công tác kiểm sát năm 2024, ngày 17 tháng 01 năm 2024, VKSND huyện Quang Bình thành lập Đoàn kiểm sát do đồng chí Vi Lương Quỳnh- Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn, đã tiến hành trực tiếp kiểm sát thi hành án hình sự phạt tù cho hưởng án treo tại Ủy ban nhân dân xã Xuân Giang, huyện Quang Bình, nhằm phối hợp, hướng dẫn kịp thời những khó khăn, vướng mắc đối với UBND cấp xã về công tác quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành hình sự tại cộng đồng.
-
Chiều ngày 11/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân (VKSND) huyện Xín Mần đã tiến hành Hội nghị triển khai công tác năm 2024. Đồng chí Hoàng Văn Thanh – Viện trưởng VKSND huyện Xín Mần triển khai Kế hoạch công tác kiểm sát năm 2024
-
Chiều ngày 12/01/2024, VKSND huyện Vị Xuyên đã tiến hành tổ chức hội nghị triển khai công tác Kiểm sát năm 2024. Tới dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Nguyễn Thị Mai Lập - Ủy viên Ban cán sự Đảng, Phó viện trưởng VKSND tỉnh; tham dự hội nghị còn có các đồng chí Lãnh đạo phòng nghiệp vụ VKSND tỉnh, Lãnh đạo đại diện các cơ quan Công an, Tòa án, Chi cục thi hành án dân sự huyện.
-
Thực hiện kế hoạch công tác năm 2024, ngày 11/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Yên Minh đã phối hợp với Ủy ban mặt trận tổ quốc Việt Nam huyện Yên Minh tiến hành kiểm sát trực tiếp việc thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân xã Đường Thượng và Uỷ ban nhân dân xã Lũng Hồ, huyện Yên Minh, tỉnh Hà Giang.
-
-
Thực hiện kế hoạch số 05/KH-VKS ngày 05.01.2024 của Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Hà Giang. Sáng ngày 10.01.2024 Viện kiểm sát nhân dân huyện Đồng Văn đã tổ chức Hội nghị triển khai công tác năm 2024.
|
|
-
Đang online:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tất cả:
1
|
|